Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RF nchini Tanzania na 93.7 FM kaya Mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi, na vile vile 107.8 Mombasa Kenya, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC, bila kuacha 104.3 Kigali Rwanda. Ninawakaribisha hivi leo, jina langu Harrison Kamau, katika matangazo yetu hivi leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza na kusomea habari za dunia. Na zifuatazo sasa ni habari za dunia, zinasomwa nami Mkamiti Kibayasi. Kituo kinachofuatilia kesi za virusi vya korona cha John Hopkins cha Marekani kuna ripoti leo Jumapili kuna maambukizi ya COVID-19 takriban 39.7 na vifo milioni moja nukta moja kutokana na virusi hivyo duniani. Marekani inaendelea kuongoza duniani katika kesi za COVID-19 ikiwa na maambukizi milioni nane nukta moja India inasema Jumapili imerekodi zaidi ya kesi elfu sitini na moja za COVID-19 katika kipindi cha ja saa ishirini na nne zilizopita. India ina karibu kesi milioni saba nukta tano za korona na zaidi ya vifo mia moja kumi na nne elfu kulingana na takwimu za John Hopkins. Baadhi ya maeneo ya Ufaransa yameanza utekelezaji wa masharti mapya Jumamosi usiku kwa saa za huko ili kujaribu kuzuia kusambaa kwa virusi vya korona. Wakati wauo Ubelgiji inaweka amri ya kutotoka nje nchi nzima kuanzia Jumatatu saa sita usiku kwa saa za huko hadi saa kumi na moja alfajiri kukabiliana na ongezeko la covid-19 nchini humo. Mpatanishi mkuu wa Palestina Saib Erekat amepelekwa hospitali Jumapili kwa gari la wagonjwa kutoka nyumbani kwake katika ukingo wa magharibi hadi hospitali Israel kwa matibabu ya maambukizi ya virusi vya korona yanayozidi kuwa mabaya, inasema taarifa ya chama cha PLO. Erekat, mwenye umri wa miaka 65, amekuwa akipata matibabu nyumbani tangu Oktoba 8, alipotangaza hali ya afya yake alikuwa amepata virusi vya korona. Katika kuongezea jukumu lake kama mpatanishi mkuu, Erekat ni katibu mkuu wa PLO kufuatia kuugua kwake kutokana na COVID-19 na kwa sababu pia ya shida nyingine za kiafya ambazo anakabiliana nazo kwenye mfumo wa kupumua. Hali ya Dr Erekat sasa inahitaji matibabu akiwa hospitali. Hivi sasa anahamishiwa hospitali moja huko Tel Aviv, inasema taarifa ya idara ya mashauriano ya ndani ya PLO. Kuna wasiwasi mkubwa juu ya afya ya Erekat kwa sababu alipandikiza mapafu katika hospitali moja nchini Marekani mwaka elfu mbili kumi na saba mashahidi wanasema erekat alikuwa kwenye machela wakati anawekwa ndani ya gari la wagonjwa nje ya nyumba yake huko yeriko wananchi wa Guinea wamepiga kura jumapili ya kumchagua rais ajaye ambapo rais aliyepo madarakani Alpha Conde anawania muhula watatu madarakani uliogubikwa na utata konde mwanachama wa chama cha Rally of Guinean People alikuwa kiongozi wa kwanza nchini humo aliyechaguliwa kwa njia ya kidemokrasia tangu nchi kukombolewa kutoka mikononi kwa Ufaransa mwaka elfu moja mia tisa hamsini na nane. Aliingia madarakani mwaka elfu mbili na kumi. Konde anakabiliana na kiongozi wa upinzani Selu Dalin Dialo ambaye aliwahi kuwa waziri mkuu chini ya uongozi wa Lansana Conte. Mwezi Machi, Rais Conde alishinikiza katiba mpya akisema kwamba itaifanya nchi iwe ya kisasa, lakini hatua hiyo ilimruhusu kupitisha kikomo cha miula miwili kwa rais na kusababisha maandamano nchi nzima na onyo kutoka makundi kima ya kimataifa yanayofuatilia haki za binadamu kwamba kiongozi huyo mwenye miaka themanini na mbili anaweza kuwa anaelekea kwenye ubabe. Kulingana na shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International inasema watu angalau hamsini waliuawa na mia mbili walijeruhiwa katika maandamano nchini humo tangu mwanzoni mwa mwaka huu. Ikiwa hakuna mgombea yeyote atakayepata zaidi ya asilimia hamsini ya kura, uchaguzi wa marudio utafanyika. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa Washington. Ofisi za chama tawala nchini Ivory Coast zilishambuliwa na nyumba ya mpinzani wa rais Alassane Ouattara imechoma moto wakati wafuasi wanaopingana walipopambana katika mji wa mashariki mwa nchi kabla ya uchaguzi wa rais. Wakazi wamesema Jumamosi mapambano katika mji wa Bongonu yametokea baada ya mgombea wa upinzani, waziri mkuu wa zamani Pasco Afingwensan, na mpinzani mkuu mwingine wa Watara rais wa zamani nchini humo Henry Konan Benie ambapo Alhamis walitoa wito kwa wafuasi wao kususia upigaji kura wa Oktoba 31 na kuzuia uchaguzi kuendelea. Zaidi ya darzeni moja ya watu wameuawa tangu Agosti katika maandamano dhidi ya Watara anayewania muhula watatu madarakani, ambapo wapinzani wake wanasema ni ukiukaji wa katiba nchini humo. Naam, karibu karibu, karibu mpenzi msikilizaji kwenye kipindi kingine tena cha salamu na muziki, ikiwa ni jumapili nyingine tulivu kabisa. Msikilizaji, hapa studio tayari nimekusha ja tele kama pishi la mchele katika siku hii ya Jumapili. Langu jina vilevile ni Jumapili Sunday Shomari. <laughs> <laughs> niko tayari kabisa kupromeshea eh, zile salamu zako unazotuma kwa njia ya barua pepe, hali kadhalika kwa wengine wanatuma kwa njia ya Facebook na wengine wanaopiga simu moja kwa moja msikilizaji, mwenye bahati ya kufungua sehemu ingine leo, unayejiita DJ mwawa ukiwa wapi, always media team katika jiji unaosema green city kule Mbeya. Sere sana, salamu zako basi. Leo napendeza kwake mapigano ya Jacob fo j Mamloka, amemkumbuka pia Alex Julius James tano, Rutaiwa Busisi, DJ mwingine huyu, Vumi Lalata, Patrick Lakuji, eh, Nazaret Mwakipembe, Yohana Nyenza huku msahau na ili sio Bela, pia amemkumbuka Isaya Hamisi na Tunza Godfrey na mwisho kabisa Fredrick Kadiri. Unawaambia jamani, ye huyu ni dj mwa au mjukuu wa tono anawakumbuka hii leo, shadakta kabisa. Basi salamu hizo zimefika muruwati, bila wasiwasi wowote wasi na kamata kadi ya nani ya barua pepe. Ni zamu yake, na Zareti Mwakipembe iko kule kule Mbeya, lakini yeye eneo la Tukuyu. Watu wa Mbeya mmeamka kwelikweli si mchezo. Anasema salamu zangu za kwanza ziende kwa mtangazaji wa zamu, asante sana kwa niaba ya wenzangu, lakini umenitumia mimi, nakushukuru sana Nazareti moja kwa moja. Pia umewakumbuka Foje Mamloka, Anacret Anatoli Feruzi, huku msahau Charles Jumanne Fundi, umemkumbuka vivile gwiji Kuchijogo, nasema mkongwe kinyozi mstaafu Sidia Fugulu, umemkumbuka pia Majariwa Bususu, huku msahau Joseph Sindano, Wilfred Tambwe, Edna Nyamwilu, Trifod Raphael, Leticia Shilogile, pia amemkumbuka Mesha Mumwala, Nikolaus Kayago Kashinje Mjomba, pia mpenda kumsahau Anthony Mazengo, Kanuti Riambo, Sayenda Mabula Magesha, pia amemkumbuka Tunza Mwaka Penda, Jafari Kopo, Fadhili Hamdani, na pia mwisho kabisa anasema Peter Adamu Mbalase wote hawa unawapa ujumbe, unaambia jamani, ye tuzidi kukumbukana moja kwa moja. Basi bila shaka wamepokea salamu zako. Zamu ni ya nani hivi sasa? Zamu ni yake huyo, anaitwa Frank Shayo. Haya, ah, Frank Shayo uko wapi huyu Frank Shayo? Frank Shayo anasema uko kule Sakina, Arusha, Tanzania. Asante sana Salamu so, zako basi unaprezenti kwake, unasema Kanuti Liambo, kumsahau Zuberi Magwe, Letisha Shirogile, eh, mzee ubwa huyu Kombo, unasema pia memkumbuka um, Shukuru Nembo, Elisha Mazoya, Musa Mjengi, Antony Mazengo, unasema na wote wanakufahamu ujumbe wa jamani, hakuna kama VOA au idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nami nakuambia ni kweli kabisa, bradha, hakuna kwingine. Sana sana ujumbe maridhawa kabisa huo, kur kwake huyo Frank Shayo wa Arusha, Tanzania kule mitaa ya Sakina, asante sana kwa ujumbe safi kabisa huo. Basi moja kwa moja basi, kabla ya kwenda kwenye kipande cha muziki, hivi sasa ni wakati wa kupoza poza wakoo, lakini kabla ya kufanya hivyo, basi ni kamate salamu zake. Eh, huyu anaitwa Gerald Felician, yeye ye, anasema anapenda salamu zake ziende kwake baba Angel wa Kariakoo, pia amemkumbuka Baba Enji wa Kariako, Mario Kafuko au mwite Bill Mario. Haya, Muhamed Ngaupera au Baba Imran, Aidan Msuka au nasema ukipenda mwite tabu tupu. Haya, moja kwa moja basi mambo hayo, mambo yanakwenda ya, ya muziki sasa. Tumsikilize mwanamuziki chipukiza na anaenukia kutoka Tanzania, vocalist na kitu pambana changamoto za maisha a mchongo imetulia na moja meseti yangu michongo ilishapingana na woga. Uoga, uoga wachelewesha mafanikio. Uoga, uoga huleta fikra ambazo sio Usikonde, yongeze na upunguze. Mawazo yanaweza fanya usisonge mbele the way you were hard yeah. Mungu atakupa kila siku isio mchongo. Nimetulia na moja aiseti yangu michongo imeshapingana na, na woga chono imetulia na michongo nilishapigana na uoga. Uoga wachelewesha mafanikio. Uoga huleta fikra ambazo sio, kesho ndio siku ya kusivunjike moyo. sana kitu mbali vyao kabisa cha msikilizaji kijana mashachari huyo anainukia kabisa kutoka kule tanzania vocalist akitoweka na kitu chake pambana asante sana msikilizaji kita kama ndo naungana nasi hii ni idhaa ya kiswahili sauti amerika kipindi salamu na muziki kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kuendelea na salamu zenu hadi kule kwa geita wakatoro geita tanzania Salam zake huyu, ni King Sofa. Unamkumbuka Filbert Jonathan, Kenshambi Solomon Jiku, huku msahau Victo e, baba Runike. Namkumbuka Robert Onzenza, huku msahau Malim Stehen James Katia, pia amkumbuka Musa Mjengi, e, Dr Peter Moshi, huku msahau Amossamuel na Dr Mariam Pimwakumbuka Mimuna Mosigisi Mbaga Charles Kubealish na Naftali Kiani pia hukuwasahau Matikiti Muhamed Thomas Muyunga Revocatus Calabery Magembise na Samuel Peter moja kwa moja. Basi salamu zako wanawambia ujumbe, tukumbukane kupitia idhaa e, ya Kiswahili ya VOA Namikeny Abayo wenzangu, nakuambia asante sana. E, endelea kukumbuka e, na kumsikiliza mwenzako kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Zamani ya nani basi? Ni yake Joshua Rubenge. Joshua Rubenge yuko wapi? Yuko Muleba, Kagera, Tanzania. Anasema ndugu mtangazaji, naomba perushalam zangu kwa hawa wafuatao: Rutaiwa Busisi, Gaz Boy Kiraka, kumsahau Fasha Boy, pia mkumbuka Yohana Nyenza, Padri Moshi, King Majuto, Devota Daniel Elias na Dikson Waitu. Waitu hawa wote wanaambia jamani Tukumbukani kupitia VOA, ambao <laughs> ni mtambo mkubwa sana, mtakabisa mtambo mkubwa kweli kweli, ujakosea bradha, mambo haya ni mazito, sio mchezo na vinaanguka vitu vizito kutoka hapa, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kipindi salamu na muziki. Msikilizaji, kama tu kwanza unafungua redio yako, hapo unapata vitu vizito vya salamu na muziki, hali kadhalika mambo safi kabisa ya kumsikiliza na kumjua mwenzako. Zamu yake Gerald Felician, unapenda salamu zako zimeende Tofuilo mchali kitu munishi e na mwanao Angel Gerald namzamuri yako Juma Idi Isa, unapenda habari za mtangazaji, habari za kazi, safi kabisa. Juma Idi, mambo yanakwenda vizuri namna gani pale ulipo? salamu zako basi hii leo unapenda zaidi kwake, unasema una baba mzazi Idi Isa Kimoro akiwa Masawi, Kondoa, familia yako mama Hashim Juma na Negamsi wakiwa Babati, Tanzania. Unawakumbuka pia watoto wako Zaina Idi Hashim Juma wakiwa jiji Dar es Salaam na wanajukwa wanaoita hawa Yahya Muhamed Shebi akiwa kule Mombasa, Hamis Hashim Bilal akiwa Mtwara, Aziri Wakida akiwa kule Tanga, Mahmud Mubaraka akiwa wapi. Ujasema pia wamemkumbuka Sherali Fadhili Juma bin Karim, Yahya Ali Idrisa Ali Amin binti Kito, binti Konga. Pia wamemkumbuka Halifa Guka akiwa Masange kule Kondoa. Muhamed Said Hatibu na Ali Mbisha, pia ujawasahau, unasema Siraji Lacha na Haji Mafita, amemkumbuka ma, pia Omar Maguo, unamwita mkulima wa vitunguu huyu akiwa Mnenia Kondoa, pia amemkumbuka Kakuji Patrik kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na bila kusahau, unasema wasikilizaji na wanajikwaa wote popote pale walipo, natumai salamu zako zimewafikia bila shaka. Jamhuri yake Masanja Kuyanja Masanja, salamu zako hii leo kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Eh, unapenda ziende kwa nani? Simu unaitwa wewe Irene mtoto Masanja, unajiita kwa jina jingine ukiwa kule kama Tanzania. Unasema Jumapili leo nakumbuka uh, baba yako mzazi Masanja Kuyanja Mpelwa Sekila, namkumbuka pia Charles Fundi simu na Kashinje. Unawaambia jamani, ujumbe ukila mbuzi ulingane na urefu wa kamba yake Yeah, mbuzi hula kulingana na urefu <laughs> <Daktar>. <laughs> Ayaw, na urefu wa kamba yake. Haya, ujumbe umefika bila shaka, moja kwa moja basi nakamata nani kari yake niko Magvilwa huyu akiwa njojo Iringa hivi sasa, nasema Kilimanjaro. Haya, unapenda salamu zako, nasema hodi hodi, nakwambia karibu mzee. Salamu zako kwanza kwa mtangazaji wa zamu, nasema asante sana, na vilevile unawakumbuka ndugu zako wote, akiwemo kipenzi chako nasema Dora kita sile huyu ama Marecho Magavilwa akiwa Njojo Jangwani, wanasema waja wasahau baba zako na bibi zako wote wakiwa Njojo. Pia nakumbuka Saidi Njera, Antoni Mazengo, Yohana Nyenza, hukumsahau Saidi Machui, Nasibu Nziku, Leticia Shirigile, Babaraka Mganga. Pia nakumbuka Basila uh, binti wa Kimerio unasema Eric Masawe huku msahau Prosper iwe na mnyama huyu namwita na big Nasari bila kumsahau Jafa ed Habiba binti Swedi na Samsoni Mafumiko unasema unamkumbuka, hali kadhalika Isaya Kilasi, Joeli Mtonyole, Fikiri Dario Gakara, Anaclet Ferdinand na wote wanasema wanaokufahamu, bila kusahau unawapa ujumbe. A, jamani, kupiana salamu sio kujipendekeza, ni upendo tu. Ama kwa hakika upendo ndo wenyewe ndio kitu kikubwa hicho, bila shaka. Basi tupate tena kibao cha muziki, tupumzishe makao yetu pamoja kwa moja, kibao cha zamani cha ah, kidogo, akija kitu chake akishirikiana naye Wizkid. Mambo mazito kwelikweli. haya ni bracket huyo msikilizaji akishirikiana naye Wizkid kit girl moja kwa moja basi. Naelekea na salamu zenu, uh, salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya yes, sauti ya Amerika. Naelekea kwa nani? Ni Naili sio bela wa life unity Tukuyu kule Mbea, Tanzania. Watu wa Mbea leo mmeshichamaa kweli kweli, sio mchezo. Salamu anasema, kwanza kabisa zianze kwa mtangazaji wa zamu na kushukuru sana sana sana, uh, na Naili Alafu unapenda salamu zako nasema kwa mke wako Granit Felix, huku msahau Jeus au Hose Mosha Zungu Boy, unamwita huyu Mandu John uh, au DJ Ma Debra Dunford, pia amemkumbuka Folj Mamloka, Boaz Karange, Anatoli Firuzi, huku msahau Lusekelo Batli Bukuku, pia amemkumbuka Fikiri de Rio, huku msahau Jafari Kopo, pia amemkumbuka uh, huyu Goligota Rutaiwa na Charles Mjeshi. Na mwisho kabisa, noa kipindo moja kwa moja. Basi unawapa ujumbe kule Mbeya, naambia tuendelee kuwasiliana kutoka hapa Mbeya. Asante sana. Zamu ni ya nani? Basi ni ya Fitna Paul akiwa Geita, Tanzania. Salamu zangu anasema za kwanza kwa mtangazaji wa zamu, unasema asante sana. Pia unamkumbuka King Sofa kupenda kumsahau, unasema huyu Robert Kunzenza. Hali kadhalika unamkumbuka Musa Mjengi mwingine ambaye hujipenda kumsahau leo ni Dr Peter Moshi, namkumbuka vilevile Amos Samuel hukumsahau msahau, unasema Naftali Kiani, hali kadhalika wanamkumbuka King, unasema huyu Zenobi Junior haya mambo makubwa haya, pia hukumsahau, unasema nasema Magufuli, jikono jandama kiwa Tanzania, hali kadhalika unamkumbuka hali mlangi hihili mnakwambia. Basi langu jina ni Sunday Shamari, nikutokea juma pili njema na usiku mwema kutoka JK. Kituo kinachofuatilia kesi za virusi vya korona cha John Hopkins cha Marekani kina ripoti leo Jumapili kuna maambukizi ya Covid 19 takriban thelathini na tisa nukta saba na, na vifo milioni moja nukta moja kutokana na virusi hivyo duniani. Marekani inaendelea kuongoza duniani katika kesi za Covid 19 ikiwa na maambukizi milioni nane nukta moja Mpatanishi mkuu wa Palestina Saib Erekat amepelekwa hospitali Jumapili kwa gari la wagonjwa kutoka nyumbani kwake katika ukingo wa Magharibi hadi hospitali Israel kwa matibabu ya maambukizi ya virusi vya korona yanayozidi kuwa mabaya, inasema taarifa ya chama cha PLO. Wananchi wa Guinea wamepiga kura Jumapili ya kumchagua rais ajaye, ambapo rais aliyepo madarakani Alpha Conde anawania muhula wa tatu madarakani uliogubikwa na utata. Conde, mwanachama wa chama cha Rally of Guinean People, alikuwa kiongozi wa kwanza nchini humo aliyechaguliwa kwa njia ya kidemokrasia tangu nchi kukombolewa kutoka mikononi kwa Ufaransa mwaka 1958 na na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Harizon Kamau nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.