hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika karibu mpendwa msikilizaji popote pale ulipo katika makala yetu ya voa express anayekukaribisha ni mimi abdu shakur abud hii leo katika matangazo yetu tutazingatia zaidi matokeo ya uchaguzi wa tanzania na hali ilivyo hasa huko zanzibar ambako kunaripotiwa kwamba viongozi wa upinzani wamekamatwa lakini kwanza kabla ya hayo yote hebu tuende moja kwa moja dar es salaam ambako nim zungumza na Idi Uweso juu ya hali ya mambo yaliyotokea baada ya uchaguzi uliofanyika hapo jana. Matokeo yameanza kutolewa na chama cha, chama cha CCM kinaonekana kuchukua nafasi zote za viti katika bunge na upinzani umesema hautakubali matokeo. Idi Uweso, hali ya mambo ikoje? Matokeo yameanza kutangazwa hasa kwa ngazi ya ubunge. E, pamoja na udiwani ambapo e, imeshuhudiwa ama imesikika e, majimbo mengi ambayo yamekwisha tangazwa yakitwaliwa na Chama cha Mapinduzi, na safari hii hata katika majimbo ambayo awali yalikuwa yakishikiliwa na upinzani, hivi sasa yamerudi Uh, katika Chama cha Mapinduzi, itakumbukwa kwamba miongoni mwa majimbo ambayo yalikuwa na ushindani mkubwa ni lile la Mbeya Mjini, ambapo mwanasiasa wa upinzani Joseph Bilinyi almaarufu Sugu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo ndiye alikuwa mbunge, na alikuwa wakichuana na naibu spika wa Bunge uh, la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Tulia Ackson, ambapo hii leo Dkt. Tulia Ackson ametangazwa uh, mshindi. Kwa hivyo eh, imekuwa ikiendelea kutangazwa na kushuhudia chama cha mapinduzi kikipata ushindi eh, katika majimbo mengi ambayo yamekuwa yakitangazwa mpaka sasa, na kwa hivyo upinzani unaelezaje? Maanake matokeo hayo yalikuwa hayatarajiwi namna hiyo. Uh, upinzani leo umetoa taarifa yake kupitia kwa mgombea urais wa chama cha Demokrasia na Maendeleo, uh, Tundu Lisu ambaye pia ni makamu mwenyekiti wa chama cha Chadema. uh, Lisu ameeleza kwamba kutokana na wao kushuhudia kasoro nyingi, uh, zilizogubika uchaguzi huu, uh, hivyo chama chake kimeazimia kuto Uh, kubali matokeo yoyote yanayotolewa na tume hivi sasa, na kwamba hawatawatambua washindi uh, wa uchaguzi huu kutokana uh, na kasoro nyingi ambazo zimejitokeza, akitolea mfano uh, uh, changamoto ya mawakala wao kuzuiliwa kuingia katika vituo vya kupiga kura katika baadhi ya maeneo hapo jana uh, lakini, suala la uh, kudai kwamba wamekuwa wakikamata kura feki E, katika maeneo mengi, haya yote yamesababisha wao kuona kwamba uchaguzi huu umekuwa na kasoro nyingi na hivyo e, hawatambui matokeo ambayo yanatangazwa sasa na hawatakubali huku wakiomba e, jumuiya za kimataifa e, kuingilia e, suala hili ili waweze e, kuona wanapata haki. Na je, katika upande wa uchaguzi wa rais matokeo yameanza kutolewa? Ya, tume jana ilieleza kwamba itaanza kuyatangaza ma, matokeo ya urais na uh, kuanzia majira ya asubuhi leo, tume imekuwa ikifanya hivyo. Katika baadhi ya majimbo tayari matokeo yake yamekwisha uh, anza kutangazwa huku uh, mgombea uh, wa Chama cha Mapinduzi, ambaye pia ni rais wa Tanzania, uh, Dr. John Pombe Magufuli akionekana kuongoza uh, kwa mbali E, katika matokeo ambayo yamekuwa yakitangazwa hapa huku mpinzani wake e, e, wa Chadema ambaye ndiye mgombea bwana e, Tundu Lissu e, akiwa anamfuatia. Kwa hivyo e, kwa matokeo ambayo mpaka sasa yamekuwa yakitoka Chama cha Mapinduzi kinaongoza uh, kina bado katika maeneo mengi. Huyo ni Idi Weso akizungumza ah, kutoka Dar es Salaam. Huko Zanzibar nazungumza na Rashid Ali, ambaye anazungumza juu ya hali ya mambo kwanza yalivyo huko Zanzibar kwa leo majira ya saa tano na nusu. Eh, mwenyekiti wa chama cha ACT Wazalendo taifa, ambaye pia ni mgombea urais kupitia chama hicho kwa, kwa upande wa Zanzibar, Mwalimu Seif Sharif Hamad aliitisha press conference ya waandishi wa habari na kuzungumzia hali halisi ya uchaguzi na jinsi matokeo yalivyotolewa, na kwamba chama hicho hakijaridhishwa na mwenendo mzima wa uchaguzi huku akisisitiza kuwa wakati kabla ya zoezi la kuhesabu kura kuanza mawakala wa chama hicho walitolewa katika vituo, na baada ya hapo alitoa kauli kwamba wafuasi na wananchi wote wa Zanzibar na wafuasi wa chama cha ACT Wazalendo kukutana katika eneo maarufu sana mjini Unguja la Michezani roundabout kwa ajili ya kufanya maandamano ya amani, akisisitiza kuwa wananchi wasichukue silaha yoyote, ni kuonyesha umma kwamba hawakuridhishwa na kile ambacho kinachoendelea katika uchaguzi huu uliofanyika mwaka huu. Lakini baada ya muda mfupi mali Maalim alitoka uh, ofisini Vuga, ofisi ya chama cha ACT Wazalendo Wakati anatembea maeneo ya Mkunazini kuelekea Kisonge, ndipo jeshi la polisi likawa amuru wasitishe, na ndipo hapo wakakamatwa. Na kwa taarifa e, ni kwamba Maalim amekamatwa, lakini pia me, baadhi ya viongozi wengine pia wamekamatwa, akiwemo e, makamo mwenyekiti upande wa Zanzibar, Juma Duni Haji, lakini pia na viongozi e, wengine waandamizi akiwemo Ismail Jusalado. Je, jeshi la polisi au wakuu wa serikali wametoa taarifa yoyote kwa sababu gani amekamatwa? Uh, mpaka saa hivi hawajatoa ha, taarifa na mm, nimejaribu kumpigia eh, kamanda wa polisi mkoa mjini Magharibi Unguja eh, lakini simu yake sikuweza kuipata kwa muda huu, lakini mpaka saa hivi hawakutoa taarifa yoyote kwa nini wamekamatwa. Hali ya mji imekuwa ni ya uh, utulivu. Wananchi wote wamesitisha shughuli zao kwa sasa na maeneo mengi yamezingirwa na jeshi la polisi, na wananchi wamefunga, kama shughuli za maduka zimefungwa kwa sasa, maeneo ya mjini na baadhi ya njia zimezuiliwa e, watu kuweza kupita. Na kulikuwa na ghasia jana, je, hali hiyo imetulia hivi leo au vipi? Hali uh, leo kulia, uh, wakati majira asubuhi kulikuwa hali shwari, watu wanaendelea na harakati zao, huku tume ya uchaguzi ikiwa inakamilisha kutaja matokeo katika baadhi ya majimbo, na hali ilikuwa ni shwari, lakini hali ilibadilika baada ya tamko hilo la Maalim na baada ya kukamatwa e, wananchi sasa wakawa wanaamuriwa wa, wa kwamba wasitishe wa, wa shughuli zao, na kama alivyokwambia baadhi ya njia zimefungwa. Na kwa nini Maalim amesema hajaridhika? matokeo yanaashiria vipi? Wanashindwa au vipi hali ya matokeo? E, katika katika taarifa yake amesema kwamba anaamini kwamba atatangazwa e, mgombea wa CCM kuwa ni mshindi na wao hawakuridhishwa e, na hawakuridhishwa na matokeo yote yaliyotolewa na uchaguzi na wamedai kwamba E, matokeo yaliyotolewa si sahihi, na badala yake matokeo sahihi ha, hayakutolewa na kwa hiyo amekiri kwamba Maalimu kwamba watamtangaza mgombea wa sisi kuwa mshindi, lakini wao hawakuridhika, na ndipo hapo wakatoa kauli kwamba kwa sasa hawatakuwa e, wanashtaki kupitia mataifa mbalimbali, lakini watakusanyika kwa ajili ya kutoa e, kauli yao kuashiria kwamba hawakuridhishwa na kile kilichoendelea katika uchaguzi wa maharai. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa yupo kwenye karantini nyumbani kwake baada ya kuwa na mawasiliano na mgeni aliyehudhuria hafla ya chakula cha jioni ambaye alipimwa na kukutwa na COVID-19. Msemaji wa Ramafosa alisema kwamba rais alifahamu Jumanne kwamba alikuwa amewasiliana na mtu aliyekuwa na maambukizi wakati akihudhuria hafla ya kuchangisha fedha iliyojumuisha watu 35 wengine kwa shule za Afrika Kusini mjini Johannesburg wikiendi iliyopita. Msemaji wa Ramafosa alisema katika taarifa kwamba rais haonyeshi dalili yoyote na anaendelea kufanya kazi. Rais kukaa karantini kunakuja wakati kesi za virusi vya korona huko Afrika Kusini zimeongezeka katika wiki za karibuni. Hadi hivi sasa, Afrika Kusini imethibitisha zaidi ya kesi 719,000 za COVID-19 na vifo 19,111. Wimbi jipya la ongezeko la kesi mpya za virusi vya korona limewafanya viongozi wa Ufaransa na Ujerumani kuweka masharti mapya ya kuzuia kusambaa kwa virusi hivyo. Katika hotuba kwa njia ya televisheni jana Jumatano, rais wa Ufaransa Emmanuel Macron alitangaza kufungwa kwa nchi nzima kwa muda wa mwezi mmoja ambako kutaanza kesho Ijumaa. Macron alisema mahoteli, baa, migahawa na biashara nyingine ambazo sio za lazima zitafungwa. Wakati raia wataruhusiwa tu kutoka kwenye nyumba zao kwenda kazini kununua mahitaji muhimu kama vile chakula na kwenda kwa daktari. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel alitangaza masharti yanayofanana katika agizo lake la Jumatano la kufunga nchi mwezi mzima baada ya mkutano na viongozi wa majimbo 16 ya shirikisho la taifa hilo. Kwa kuongezea, mahoteli na baa maeneo yote ya mazoezi, kumbi za sinema na opera house vitafungwa, kwa mujibu wa agizo la Meko ambalo litaanza rasmi Jumatatu, wakati biashara nyingine, maduka na saluni za nywele vitaendelea kubaki wazi. Rais wa Algeria Abdel Majid Tebune anaendelea na uchunguzi wa kiafya katika hospitali moja nchini Ujerumani, siku moja baada ya serikali ya Algeria kutangaza kwamba alikuwa amelazwa katika hospitali ya Algeria baada ya kujiweka karantini kwa sababu wasaidizi wake waandamizi walipimwa na kukutwa na COVID-19. Matibabu ya rais mwenye miaka 75 huko Ujerumani yanakuja siku chache kabla ya kura ya maoni huko Algeria Novemba mosi juu ya mabadiliko ambayo rais amependekeza katika katiba. Kumbe bingwa wa kutenda kuliko kupenda, dada eh, una sifa ya kuogopwa kama nifenda, ume umeua wengi, ila kwangu umeduna akoma. Eh, sitake nizikwe na kilo mbili kwenye mfuko mama, eh, sitake familia iliye kwa sababu yako, dada familia na mimi ni baba. Japo baba yuko, nikija kufa ufa nani ataziba? Hebu kwenda zako. Ananitegemea mama. Eh, ah, -e. Nikifa atalia sana Eh, ah, ah -e. Mbukuwa kizungu Chinja jana tabu Mbukuwa kizungu Chinja jana tabu Ebu ni anche, eh Ebu ni anche. Unapita na dumu la petroli. Ebu ni anche Unaposikia burudani kama hivi ikienda chini kwa chini, hapo ni wakati sasa wa kuingia katika barazani. Na kuna swali mtandaoni, wewe una mwenzi vipi? Una hadhi gani kwa mwalimu wako, mwalimu yoyote ambaye labda kupitia mikononi mwake umejipata pale ulipo? Na kwa laini ya simu, unaona, kwanza tuelekee Tanzania, tumtafute Abel Liakula, yuko eneo la Moshi, Kilimanjaro, atueleze kuhusu mwalimu wake, yani ya mwenzi au hadhi ya mwalimu yoyote maishani mwake. Ok, nashukuru sana VOA. Mimi nasema walimu wana mchango mkubwa sana katika maendeleo yetu, e, kwa sababu ukiangalia mpaka inafikia hatua ya kujitambua, inafikia hatua ya kujua wewe ni nani, unapaswa kufanya nini, ni mchango mkubwa sana wa walimu. Kwa mfano mi, shule ambayo nimeisoma kuanzia shule ya msingi, inaitwa shule ya msingi Busiri iko Ukelewe. Napenda sana kuwasifia walimu wangu, walinilea katika mazingira mazuri kwa kushirikiana, mda huo wakiwa nashirikiana na wazazi na wangu, walinilea sana na walinilea vizuri mpaka kufikia hatua ya kuondoka kwenye eh, levo ya elimu ya msingi hatimaye, nikaenda shule ya sekondari. Vile vile pia nilionana na walimu wengine, na wao waliweza kunilea vizuri kabisa. E, kwa upande wa shule ya msingi, napenda kumsifia sana mwalimu wangu mmojawapo, anaitwa Yusufu Steven. Alinilea sio mazingira ya darasani tu, wala sio mazingira ya shuleni tu, alinilea katika mazingira ya kuwaheshimu watu pia Awe mkubwa awe mdogo, jinsi gani naweza nikaishi naye? Kwa upande wa shule ya msingi bado nazidi kuwashukuru walimu wengine, kiwa ni pamoja na mwalimu Musa Shirikale, alinilea katika mazingira mazuri sana. Vile vile nilivyoenda shule ya sekondari, nilikutana na walimu wengine kama nilivyosema hapo awali, walinilea sana. Tunaona kabisa kwamba ni watu muhimu sana, wana mchango mkubwa sana katika eh, jamii. Vile vile, baada ya hapo nilivyosonga mbele kwenda elimu ya form five na form six ilikutana na walimu wengine vile vile. Kwa hiyo walikuwa na mchango mkubwa sana kwangu. Hawa walimu nawaambia wasisoneneke kama vile sio hawafai. Hapana, wao ni muhimu, yaani wao ndio nyenzo sana, wao ni daraja. Tulivyokuwa shule za msingi na sekondari, tulikuwa tunachora kuchora kwamba huku kunakuwa na mwalimu huku kunakuwa na mafanikio kwamba yeye mwalimu ni daraja pale katikati, ndo nguzo ya mafanikio ya mtu. Hata ufikie levo gani, bado mwalimu ni wa msingi sana. Asante sana kwa mchango wako bwana Abel Lyakula, nashukuru sana. Haya, basi tumepata maoni mazuri sana hapo kutoka nchini Tanzania na sasa tunarudi hapa nchini Kenya, tuende kwa dada Halima anaye tueleze ana mwenzi vipi mwalimu wake na anamzungumziaje. Halima, habari gani? Mzuri sana haya, kwa mtizamo wako utamzungumziaje mwalimu ambaye alikufunza wewe? Na mwalimu wangu nilikuwa nampenda sana, ni kutoka la kwanza hadi la nane, ambaye alinifunza vizuri, akanifunza nyimbo, akanifunza Kiingereza mpaka saa hii namkumbuka. Na huyo tunaongea naye alikuwa anaitwa Misamuri yangu ile ya nyumbani ilikuwa inaitwa Motice Motice. Na pengine mpaka umekuwa mwalimu, unaona kuna tofauti ulivyokuwa ukisoma na wakati huu? Eh, wakati nilikuwa nikisoma, nilikuwa nafuata instructions za mwalimu ananifunza, inafanya mtihani yenye alikuwa ananifunza. Saa hii hata mengine huwa anayafanya, ama nyimbo, mimi ni mwimbaji mshairi, na tumikia anayafanya saa hii. Asante sana kwa kuchangia mada yetu siku ya leo, nashukuru. Tukisalia hapa hapa nchini Kenya, tumtafute Ocheng George, yuko sehemu ya Kakamega, magharibi mwa Kenya. Sasa kwa mtazamo wangu, mimi nashukuru sana, maana mwalimu amekuwa ni kiungo muhimu sana katika jamii. Mimi binafsi nimefundishwa na mwalimu. Nakumbuka nikiwa katika shule ama hata katika shule ya upili, mwalimu wangu aliweza kunifunza sana. Kuna mengi ambayo nimepitia na nimejifunza sana kuhusu kupitia mwalimu. Kwa hivyo, walimu wanaposherekea siku yao, pia mimi ninasherekea mwalimu wangu na nikimkumbuka kwa majina ni mwalimu ambaye aliweza kunisaidia sana na aliweza kunikuza, na ndio maana hata nikafikia mahali ambapo nimeweza kufikia kwa wakati huu. Kwa ujumla, tunasema ya kwamba mwalimu amekuwa kiungo muhimu sana katika jamii, amefundisha kila mtu. Hakuna mtu ambaye amepitia maisha bila kupitia kwa mwalimu. Kwa hivyo mwalimu anaposherekewa siku yake inastahili ya kwamba si sote tuwapongeze, waunge tuwa mkono, tuwatie moyo ili wakaweze kuendeleza kazi yao hiyo na taaluma yao wanayoipenda zaidi. Unafurahi kwamba walikutandika viboko. Na tuona nchini Kenya siku hizi hamna viboko shule. Kwa wakati wangu kulikuwetwa na viboko. Viboko ilikuwa ni ya kusaidia wanafunzi. Tunashukuru maana bila kunichapwa kuni kiboko singeweza kufikia mahali ambapo nimefika. Hicho kiboko ambacho nilifanya nimepigwa, imenifanya kujua mengi zaidi, na kwa wakati huu, hata mimi naomba kiboko iweze kurudisha shuleni, ili watoto wakaweze kuwa na adabu na wakaweze kujifunza yale ambayo tulijifunza wakati wetu. Mzungumzaji huyo wa mwisho hapo kutoka Kenya anasema yani, anapendekeza viboko au kiboko kirejeshe kuwacharaza wanafunzi, itakuwa ni kizungumkuti, maanake sasa hivi watoto wa com mambo na fimbo haiendi. Eh, wanataka mambo ya kujadiliana wanasema, eh, lazima sote tuweke mashauri yetu kwenye meza alafu ndo ijulikane ya sawa. Eh, shuleni kwetu kulikuwa na ujanja fulani Nde. mtu anaweka kipande cha godoro au mto kwa suruali na sisi huh? <laughs> <laughs> kwetu walikuwa wakiweka zile daftari za kuandikia zile. Sasa mwalimu akikuchapa mara, nasikia sauti ambayo si ya kawaida inatokezea huko nyuma. ulipitia pia eh? Aa, sana tu <laughs> unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA moja kwa moja kutoka studio 15 Afrika. Msikilizaji, tunasikitika kuwa tunaendelea kukabiliwa na matatizo ya kiufundi. Tutarejelea matangazo yetu ya kawaida haraka iwezekanavyo, lakini kwa sasa tunaendelea kuletea kipindi cha marudio cha VOA Express ni ndio, basi tunakwambia kwamba shabiki wetu wa Vio Express usiteseke sana leo, kwa vile ni kipindi cha marudio. Maanake pale katika burudani yetu leo tutakupamba na nyimbo inaitwa Kutesa, maanake tunatesa tu ingawaje tunateseka. Kwa hivyo asiteseke na mziki upo eh, kabisa ni wakati sasa wa kupata burudani, maanake Vio Express ni safari ambayo inakuwa na burudani ndani yake. Kama ilivyo desturi, kila siku tunakuwa na mziki nam, ndo maana tunampisha dada Nadia Mukami na kibao chake. E, leo ni kutesa, akimshirikisha Khaligraph Jones <muchilis> nimeingiza dosi na pressure kwenye burudani nilipiga show nilitesa ha. Big up the fine girl in a pretty little skirt young man in a african shirt wave your hand and do the Odi dance and shake your bum like you know what you are. All of the drinks on me, mifuko imejaa leo, imejaa pesa, and if you look at me luku luku vile na tesa Nadia Mkami hapo ametupamba na kibao hicho, leo ni kutesa. Nampenda sana Nadia Mkami, nyimbo zake zina mafunzo sana. Baada ya burudani, basi tunakwenda kwa maswala ya kama huna kazi ambapo VOA idhaa ya Kiswahili imezungumza na kijana ambaye amehitimu kutoka chuo kikuu nchini Kenya, alikosomea teknolojia ya mawasiliano, lakini kwa ukosefu wa nafasi za kazi akaamua kufanya kazi useremala, na sasa ametanua biashara ya kuajiri wafanyikazi. Kwa majina naitwa Joane Zomolo, nimesomea utaaluma wa IT kwa lugha ya Kimombo, mpaka niko na shahada ama digri ukipenda kadri muda ulivyokuja nikasoma, lakini kufikia sasa sikuweza kupata kazi ambayo niliweza kuisomea. Hivyo basi, niliweza kujitengenezea ajira yangu. Kitambo kabla ya kujiunga na chuo kikuu nilikuwa naangalia sana uncle yangu alipokuwa akifanya kazi ya ufundi wa kutengeneza furniture kwa lugha kisio tunaita kwamba ni seremala. Sasa niliamua pia mimi nijifunze kidogo kidogo, ndio nikajikuta katika kazi ya useremala ambayo niliweza kuajiri uh, vijana wenzangu. Nilianza na mtaji wa shilingi elfu hamsini ambayo uh, niliweza kuuza sehemu ya shamba pale nyumbani, elfu hamsini, uh, elfu hamsini, ingeweza ku, nipatia mtaji ambacho kingeweza kuanzisha hii biashara ya yangu, hivyo niliweza kuchukua mkopo, ndipo sasa nikanunua nika mashini na nikachukua vijana wawili wengine, niliwachukua kuja kuwafunza. Sasa nilikuwa nawatumia ile na mfunza pia yeye na ananifanyia kazi, alafu ndipo nimefikia hadi sasa naona eh, duka liko sawa. Kazi ya useremala kwa kusema hilo ukweli ni kwamba watu wanaidharau kwa kuwa watu wengi wanapenda wale ambao wamesoma. Ile ukivaa koti asubuhi, umevaa suti, watu wanakuheshimu, lakini ukionekana kama wewe unapiga randa, watu wanaona kwamba wewe ama wewe ni mtu ambaye anapenda sana kazi za nguvu. Na hususan, watu wengi wanachukulia kama wewe umefeli katika masomo ndiposo umeweza kujipata katika hizi kazi za mikono. Ni hatua moja ambayo iliweza kunipatia mtisha kwanza, hii kazi ya useremala, kwa sababu kila sehemu kuna fanicha na bila shaka hakuna duka ama hakuna ofisi ambao unaweza kukosa fanicha wala nyumbani. So, niliamua tu nitengeneze fanicha. Alafu siku hizi pia fanicha zinakuja katika dijitali, kande unakuacha zile ya kitambo, zile vyuma. Siku hizi pia ambao zinatengeneza mambo mazuri mazuri, ambayo kila ofisi huwa zinapatikana. Niliposa nikaamua basi, ah, wacha nifanye eh, fanicha. Huwa kastoma wangu mara nyingi huwa ni watu wa ofisi, nisemi kwamba watu ambao wanajiweza, maana hata ukiziangalia hapa, ni fanicha ambazo ni maridadi, kwa lugha ya mtaa ni maridadi zaidi. Wasia mzuri sana wa kijana huyo, ambaye kwa kweli ni seremala na ana digri mfukoni. Salma bwana we, hii wajua, imenifanya ni tafakari mambo. Mimi nayo sote tumepata shahada, basi shahada ambazo tunazozipata, unajua sio lazima kwamba uwe utapata kazi kulingana na yale uliosoma. Ni kwamba ile shahada inakupa wewe upanuzi wa akili yako kuweza kufikiria kwamba katika hii shahada niliopata, basi kumbe naweza kubuni ajira nyingine. Ndio mfano huu tunapata katika wa kwamba anayo shahada ya mambo ya teknolojia, lakini ile shahada aliyoipata imempatia yaani akili yake imepanuka ikabuni kwamba hii useremala wangu ndo nitaufanyia kazi niweze kuandika watu na, na ndio sasa ametoa ajira, na ndani ya karakana yake ameajiri vijana wengi wanaofanya hiyo kazi, anawalipa mishahara mm. Na ukimsikiza kwa makini, anasema haoni kama ataacha hii kazi arudi kuajiriwa ndani ya ofisi. Kwanza anasema kuajiriwa sili umevaa koti umeng'ara, lakini huna chitu mitaani, wanasema huna chitu eh. Basi funzo kwa wengi, jamani, musikalie madigiri tu mkingoja uh, kuajiriwa kwa mambo mliosomea. Mwenzetu ameondoka hapo, naona muda pia unatupa mkono. Tunalo swali la leo: je, unashuhudia amani katika eneo lako? Wa kwanza hapa ni Ali bin Elias kutoka kambini Nyarugusi, wilayani Kasulu, anasema: VOA Swahili, kwanza wekeni wazi, ni amani ipi ambayo mnaisema? Maana nahisi kuwa duniani kote hamna amani. <laughs> neno nalo hilo anasema mwingine Ntakirutimana Eric, huyu mkazi wa Burundi, anasema hakuna amani duniani, labda siku ya kiama ndipo tutakuwa na amani, ambapo hakutakuwa kifo wala magonjwa. Seja akasubiri sana, tuelekee Jamhuri ya Kongo, tukutane naye Richard Kambale, naye anasema mimi nasikia amani kwa kinywa tu, ila tangu nizaliwe naona kuna ukosefu wa amani kila kukicha na hapa Kenya tumpate Joshua Kipkosoim, anasema huku kwetu Kenya amani sio mapya sana. wasingida Tanzania, Sombi Mtemi anajiita huyu binafsi, inashuhudia amani tele eneo langu, hata baiskeli naiacha kulala nje hadi asubuhi. Basi hapo amani tele hiyo <laughs> ni amani ama ukosefu wa alifu? <laughs> <laughs> hahitaji kufunganya vyake kuweka chumbani anakolala. <laughs> Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, moja kwa moja kutoka studio 15, Afrika. Msikilizaji, tunasikitika kuwa tunaendelea kukabiliwa na matatizo ya kiufundi. Punde tu tutarejelea matangazo yetu ya kawaida, lakini kwa sasa tunakuletea kipindi cha marudio cha VOA Express. Alakuli hal, tunasema shukran za dhati. Muda ndo huo umeoma, tunasema wakati mwingine tutapata fursa nyingine ya kuungana nawe, mwana VOA. Shukran sana kwa washabiki wetu. Naitwa Salma Mohamed. Alamsiki. Josephat Kioko hapa, tunakamilisha matangazo ya sasa ya VOA Express.