Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Haujambo msikilizaji, popote pale unapotusikiliza. Ninayekukaribisha katika matangazo haya naitwa Mkamiti Kibayasi. Na mimi jina langu ni Patrick Nduimana. Tunakukaribisha kwa matangazo yetu ya jioni leo, ikiwa Ijumaa tarehe 25 Disemba mwaka 2020. Tunasikika kupitia redio zetu shirika katika maeneo ya Afrika Mashariki na maziwa ma Makuu, vile vile kupitia masafa ya FM, katika sehemu mbalimbali ulimwenguni, katika matangazo yetu hivi sasa, jengo la kihistoria la Bait Al-Ajaib lililopo visiwani Zanzibar katika eneo la Forodhani limeanguka na katika habari nyingine, kiongozi mkuu wa upinzani nchini Mali, Sumaila Sise, amefariki dunia kutokana na virusi vya korona. Ni baadhi ya taarifa utakazosikia ndani ya matangazo yetu hivi sasa, ambapo pia tutakuwa na salamu maalum za Krismas zilizoandaliwa na Sande Shomari. Matangazo haya yanasikika pia kupitia tovuti yetu ya VOA swahilicom. Kwanza tupate habari za dunia zinasomwa na Patrick Nduyimana. Nianze na habari hii ambayo imetufikia hivi punde. Mlipuko mkubwa umetokea leo katika mji wa Nashville, jimbo la Tennessee si hapa Marekani, na kuharibu majengo kadhaa. Mengi zaidi ni katika taarifa zetu za baadaye. Jengo la ghorofa linalofahamika kama House of Wonders, Beit al-Ajeb, lililopo Stone Town visiwani Zanzibar, limeanguka Ijumaa, huku baadhi ya watu waliokuwemo wakidaiwa kufukiwa na kifusi cha jengo hilo. Jengo hilo linalotazamana na bustani ya Forodhani ni jengo kubwa na refu zaidi katika eneo la Stone Town na ni miongoni mwa majengo ya zamani yaliyojengwa mwaka wa 1883 na baadaye kufanyiwa ukarabati miaka ya karibuni. Taarifa kutoka katika eneo la ajali hiyo zinasema kuwa wafanyakazi wanne wamefunikwa na kifusi, wakati juhudi za uokoaji zikiendelea. Rais wa Zanzibar Hussein Mwinyi alifika katika eneo la tukio ambapo alipewa taarifa juu ya juhudi za uokoaji zinazoendelea katika jengo hilo la kihistoria. Vyanzo vya habari vinaeleza kuwa jengo hilo ambalo liko pembezuni mwa bahari ya Hindi katika barabara ya Mizingani limejengwa kati ya makumbusho ya kale ya Zanzibar ambalo pia limekuwa kielelezo kikubwa cha historia na tamaduni za watu wa Zanzibar na kukua kwa lugha ya Kiswahili. Muungano wa waasi ambao umekuwa wakipigana kwa lengo la kupindua serikali ya jamhuri ya Afrika ya kati umesema kwamba utasitisha vita kwa muda wa siku tatu ili kuruhusu uchaguzi mkuu nchini humo kufanyika. Taarifa ya muungano huo wa waasi unaojiita wazalendo wa mabadiliko CPC ulioanza mapigano dhidi ya serikali Ijumaa iliyopita umetangaza kusitisha vita kote nchini kwa muda wa saa sabini na mbili. Uchaguzi wa jamhuri ya Afrika ya kati umetajwa kuwa mtihani muhimu kwa nchi hiyo yenye matatizo makubwa ya usalama. Muungano wa CPC uliundwa mwezi Disemba tare 19 na makundi yenye silaha yanayomshutumu rais Faustin Archange Touadera kwa kujaribu kufanya udanganyifu katika uchaguzi mkuu utakaofanyika Disemba 27 ili asalie madarakani. Makundi ya wapiganaji yanadhibiti theluthi tatu ya Jamhuri ya Afrika ya Kati, ambayo sehemu kubwa ya watu ni maskini sana. Kiongozi wa upinzani nchini Mali, Sumaila Cisse aliyekuwa ametekwa nyara na makundi ya wa wapiganaji kwa muda wa miezi sita, amefariki dunia, kulingana na familia yake. Cisse amefariki akiwa nchini Ufaransa baada ya kuambukizwa virusi vya korona. Alikuwa na umri wa miaka 71. Alikuwa amepelekwa Ufaransa kwa matibabu maalum baada ya kugunduliwa kuambukizwa virusi vya korona. Cisse alitekwa nyara mwezi Machi tarehe 25, na watu wasiojulikana alipokuwa katika kampeni wakati wa uchaguzi wa wabunge katika eneo la Timbuktu kaskazini magharibi mwa Mali. Aliachiliwa huru mwezi Oktoba, miezi sita baada ya kuziwiliwa na wapiganaji. Hii unaendelea kusikiliza, ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Viongozi wa tabaka mbalimbali mbali ulimwenguni kote wameendelea kupongeza hatua ya jumuiya ya Ulaya kufikia makubaliano na Uingereza katika mchakato wa Brexit yanayolenga kuweka msingi wa ushirikiano wa muda mrefu wa siku za baadaye kati ya pande hizo mbili baada ya Uingereza kujitoa kwenye umoja huo. Uingereza na Umoja wa Ulaya wiki hii zilifanikiwa kupata mkataba wa baada ya Brexit siku chache kabla ya muda wa mwisho uliowekwa kumalizika. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel amesema baraza lake na mawaziri litaujadili mkataba huo Disemba ishirini na nane na kufikia uamuzi wa Ujerumani kuuridhia mkataba huo au la, lakini akaongeza kuwa anayoimani kwamba makubaliano hayo yatakuwa na matokeo chanya ambayo Ujerumani itaridhia. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron ameandika kwenye ukurasa wa Twitter kuwa hatimaye mchakato mzima wa Uingereza kujiondoa kwa jumuiya ya Ulaya umeanza kuleta tija na kuongeza kuwa makubaliano na Uingereza ni muhimu kwa kulinda raia wavuvi na wazalishaji wa bidhaa kote katika eneo hilo. Marekani imeweka masharti kwa wasafiri wote wanaoingia nchini humu kutokea Uingereza kupimwa virusi vya korona na kuonyesha vyeti vya kutoambukizwa vilivyotolewa saa sabini na mbili kabla ya safari yao. Hatua hii inatokana na ripoti za kuwepo aina mpya ya virusi vya korona ambavyo vinasambaa kwa haraka sana kuliko aina ya kwanza. Kituo cha kuzuia na kudhibiti magonjwa nchini Marekani kimesema katika taarifa kwamba ndege zote za abiria wanaoingia Marekani kutoka Uingereza lazima wawe na vyeti kuonyesha kwamba hawajaambukizwa virusi hivyo kuanzia Jumatatu wiki ijayo. Baadhi ya mashirika ya ndege ya Marekani tayari yanataka wasafiri wake kupimwa virusi vya korona kabla ya kuingia ndani ya ndege. Wakristo ulimwenguni kote leo wanasherehekea sikukuu ya Krismas kama maadhimisho ya kuzaliwa kwa Yesu Kristo. Hata hivyo, tofauti na miaka ya nyuma Sherehe za mwaka huu zimegubikwa na janga la COVID-19. Hali hiyo imelazimu mabadiliko kwa namna sherehe zinavyofanyika, huku serikali za nchi nyingi zikiweka masharti mbalimbali na mamilioni ya watu kusalia majumbani. Mapema leo kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki ulimwenguni Papa Francis ametoa wito kwa watu wote duniani kujali maslahi ya wenzao katika kipindi hiki kigumu. Baba Mtakatifu amesema wakati ulimwengu ukikumbwa na athari na majanga ya kipekee ni muhimu kwa kila mtu kumfikiria mwenzake kama ndugu na dada na kuwajali watu walio na mahitaji katika jamii. Alikuwa akiongoza ibada katika kanisa kuu la Mtakatifu Petro mjini Vatican ambayo ilihudhuriwa na idadi ndogo ya waumini na ambayo ilipeperushwa moja kwa moja kwa njia ya mtandao. Kiongozi wa upinzani nchini Rasia Aleksei Navalni pamoja na wafuasi wake wamesema kwamba polisi walivamia nyumba ya mmoja wa washirika wao leo asubuhi kumkamata na kuanza kumhoji. Msemaji wa Navalni amesema kwamba wakati mshirika wao Lyubov Sobol ambaye ni mwanamke alikamatwa majira ya saa kumi na mbili za asubuhi saa za Moskou. Ameendelea kueleza kwamba baada ya kukamatwa simu yake ilizimwa na hakujua pahali alipokuwa. Sobol ambaye ni wakili ametangaza azma ya kuwania ubunge katika uchaguzi wa mwaka ujao. Navalni amesema kupitia ujumbe wa Twitter kwamba uvamizi huo wa polisi ni kufuatia mazungumzo yake na mtaalamu mmoja wa maswala ya sumu Jumatatu wiki hii, ambapo Navalni alijitambulisha kama afisa wa baraza la usalama la Kremlin na mtaalamu huyo akakiri kwamba mwanasiasa huyo alikuwa amepewa sumu mwezi Agosti mwaka huu. Serikali ya Rasia imekanusha madai ya kupewa sumu kwa Navalny. Hong Kong imetangaza karantini ya lazima ya siku ishirini na moja kuanzia leo Ijumaa kwa wageni wanaoingia kutoka nje kama juhudi za kukabiliana na uwezekano wa kusambaa kwa aina mpya ya virusi vya korona ambayo iliripotiwa kuwepo nchini Uingereza. Mamlaka za Hong Kong pia zimepiga marufuku watu wote ambao wamekuwa nchini Afrika Kusini katika kipindi cha siku 21 zilizopita kuingia mjini humo. Tayari ndege kutoka Uingereza kuingia Hong Kong zilipigwa marufuku Jumatatu wiki hii, na maafisa wa mji huo walisema Jumatano kwamba wanafunzi wawili waliorejea kutoka Uingereza walikuwa wameambukizwa aina hiyo mpya ya virusi vya korona. karibu karibu karibu msikilizaji ukisikia hivyo basi ni mambo ya salamu na muziki ni kipindi ingine maalum kabisa cha salamu na muziki siku ya krismas hii leo msikilizaji nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu jina ni sandey shomari nitashirikiana na mwenzangu kutoka kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo tutaungana naye austeli malivika katika kuporomosha hizi salamu na muziki maalum ya krismas karibu msikilizaji tuende pamoja bila kupoteza wakati naanza nawe ngaluma ngalama maluta Ngalawa Maluta, uko wapi huko? Mwanza, Tanzania. unasema salamu zako za krismas hii leo unapenda ziende kwa Daniel Mali, baba Teresia, uh, kumsahau familia ya Maluta wakiwa Isolo Magu kule Mwanza Tanzania, Simon Shauri, Juma Kazuri Moshi, Jisto Malila, Joseph Kataya, Abubakar Mkuyu Isilinde Gazungu za moyoni Haonga. Pia umemkumbuka Kashinje Miombo eh, mjombo wa watu unamwita Peter Joseph Mbala, huku msahau Doto Mahona, Doto Ngolio Kolimbi, Alex Muhamed Ali, Salimu Dinya, Salimu Mwenjume. Na ujumbe wote wao unawambia, jamani, njooni hapa kwangu tusherekee siku ya hey, Krismasi hii. Umeandaa mbuzi mzito <laughs> kazi kwelikweli. Haya, mnakaribishwa mkapige mbuzi hapo geresha msiundu kupitia Facebook, unapenda salamu zako eh, ukiwa kule Kenya, zifikie unasema kanelusi Kiberenge, bila kumsahau mke wako mpenzi Veronika e, wawe wote unawaambia hawa wawe na Krismas njema iliyotulia. Paskali Alex, ukiwa Morogoro hapo nchini Tanzania, Power Family Group, salamu zako za Krismas ama zafikie Mbaga Karimu Miraji mwana wa Kibinda Murham Mabura huku msahau mageshe Gama Joseph Kiwuyo Elias Kisinza Cosmas, na ujumbe unaambia tumshukuru Mungu kwa kuweza kuiona hii Krismas nyingine tena. Bila shaka ni jambo la kumshukuru Mungu kwelikweli, kweli. Haya, zamu ni nani huko kwenye upande wa Facebook? Ni Bwana Ndovi ya Kasiki akiwa Butembo, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Mkresia, Kongo. Ukiwa pale maeneo ya Bukavu, unapenda salamu zako za Krismas ziwafikia waandishi wote wanasema wa Sauti ya Amerika, na kwa niaba wenzangu wote nawambia, au nakwambia asante sana, zimefika salamu hizi pia unapenda kumkumbuka mpenzi wako Gentile Kahasha Kahambu akiwa Butembo, mama yako mzazi Masika Kikusa akiwa kule Kavinyonge. Umemkumbuka mjomba Muhindo Sakuki akiwa Butembo, mama Leke Marie Terese akiwa Kikusi Bule Butembo huku msaa. Unasema mama Leki Sifa Kahambu Kikusa akiwa Butembo. Pia umemkumbuka mama Leke Desanje Kikusa, huyu unasema akiwa huyo Kavinyonge. Pia umemkumbuka mjomba Kakule Musavi Filemon akiwa Beni, kama Makashani akiwa Bukavu, unasema Mali Kizungu huyu akiwa Bukavu huku msao, pia dada yako Kristin akiwa Kisangani wote e, bila shaka lakini, kama alivyoambia leo, niko na mwenzangu mzee wa kazi Austeri Wamaa akiwa kule kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kazi kwako Malivika. Asante sana sande Shomari. Eh, najua kwamba wasikilizaji wetu wa Sauti ya Amerika wako katika sehemu mbalimbali wakisubiri salamu zao, tukiwa tumepokea salamu chungu nzima kutoka maeneo mbalimbali, basi tunaanza katika mji wa Beni ambako tunaungana naye kwa majina, wananiita Georgelis inapatikana mjini Beni na napena salamu zangu ziendee wapasha habari wote katika mjini wetu wa Beni, Goma, Butembo, bila kusahau muzee wetu Oster Malivika, bila kusahau Kudra Maliro, Musai Pole, Wanginamba Heri, Kitambala Dejame Sivanzire, wale wote wenye sipitaya jina lao, salamu zangu zote wafikie. Salamu zangu zimwendee mtumishi Anset Bonerge, salamu zangu ziendee Wakristu wote wa Lisabernacle Beni. Tembo, asante. Mimi si kiminywa ja Paul Sen kutoka RTG lekirumba Kirumba, Lubero, Nor Kivu. Natoa salamu zangu za Krismasi na heri za mwaka mpya kwa marafiki zangu wanaonisikiliza kupitia Sauti Amerika wanaopatikana Butembo, DRC. Naona Siprie Sangala Mwisa, Jacques Rizo akiwa Bunya, Ituri, wazazi wangu wakiwa wakia vinyonge mkani Beni na toa vile salamu zangu kwa Fabrice Siri Bahani akiwa kaina Nurkivu na uh, watakia heri na fanaka za mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na moja. Kawaida kipindi kama hiki na siku kama ya leo ya Krismas pamoja na mwaka mpya, watu hupenda kucheza. Basi tujiunge naye Madilu System akidumbwiza wasikilizaji wetu hapa, Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, katika maeneo mbalimbali mbali, katika miji kama Goma, Bukavu, Kisangani, Lubumbashi, hata kule Kongo Brazavili pamoja na muji wa Kinshasa. baada ya kitu hicho safi kabisa, msikilizaji, tuungane na sehemu yetu kwa njia ya simu kutoka kule nchini Kenya. Kwa majina na najulikana kama Leon Kaduda na nimetokea sehemu za Malindi, Kenya. Kwa washikaji wangu mabeshte zangu kuanzia hapa Kenya, na watakieni nyote Krismasi njema na hata kule nje, kwa sababu niko na wengine kule Marekani, unaona, kama Mwanadina ambako kule Marekani, pia Ron Kiprono sehemu za kule rift, rift Valley, na wenzangu kina Yusuf Tsuma sehemu za Mombasani, jamae, tupigeni sheshe, lakini tuzidi kuzingatia zile kanuni ambazo zimewekwa ili kudhibiti maambukizi ya korona. Tutajibamba ndio, lakini jamaa, msisahau kwamba Januari inakuja. Kwa hivyo, tukuwe makini katika matumizi ya fedha zetu na tujiangalie kwa sana, maanake Januari wasi mchezo, na tumeona kumekuwa na changamoto sana upande wa kifedha mwaka huu wa 2020 kwa sababu korona ilikuja ikafunga mambo mengi. Lakini jamaa, naomba tujiangalie na ijapo 2021, naomba kila kitu itakuwa poa. Naitwa Mariam Rachuo, mimi ni mkazi wa Mombasa. Heri njema natakia kwanza kabisa wazazi wangu ambao niko nao hapa hapa mjini Mombasa, na baadhi ya familia yangu ambao wako nje ya nchi, wengine wako Dubai, wako Denmark wengine wapo Australia. Nachukua fursa hii kuwatakia heri njema za Krismasi na mwaka mpya, ila tuzingatie jamanini, kwa sababu mwaka huu umekuwa tofauti. Mwaka huu umekuwa wa changamoto kwa sababu ya huu mkurupuku wa maradhi ya korona. Tunaelekea katika maeneo ya Kasindi pamoja na Kamango, ambako vilevile vile tunaungana na wasikilizaji wetu kwenye redio shirika ambazo zinaunganisha matangazo yetu moja kwa moja. Mimi ni Evariste Kapela, redio mshauri wa Kindu, mji mkuu wa jimbo la Manyema. Salamu zangu ziwafikie watu wote ambao wanatupata ndani ya jamhuri yakungu atarkikolonge ya penejese mke wangu Josephine laini jamaa langu lote, ndugu rafiki zangu Patrick Felixi, ndugu zangu Jile Kitenge, John Kayumba, Padri Theodor yani Kasenge na pia askofu wa diosese ya Kindu Francois Muoya, vilevile kule Lubumbashi ambako tuna mwenjetu Kahozi Kosha. Lakini naungana na mwandishi mwengine ambaye yuko katika muji wa Lubumbashi. Mimi ni Marcel Kataya, mpashabari wa Radio pia television malaika hapa Lubumbashi. Nashukuru kwanza, uh, sauti ya Amerika kwa kutupa fursa ya kukumbuka ndugu, jamaa na marafiki uh, kupitia salamu za Krismas na wakati huu, nakumbuka kwanza ni watangazaji yote wa radio pa television malaika hapa Lubumbashi. Nakumbuka pia watangazaji wote mahali popote walipo wa sauti ya Amerika na pia salamu za Christmas na mwaka mpya ziwafikie wasikilizaji wote wa sauti ya Amerika, wale wote ambao wanatufuata barani Afrika na ulimwenguni kote. Na kumbuka kwa namna ya upekee wa tangaza wasikilizaji wote wa sauti ya Amerika, wapendelevu wa sauti ya Amerika ambao wanapatikana eneo ya Moba na pia mwisho kabisa nakumbuka ndugu jamaa na marafiki wote mahali popote walipo, na wale ambao wananifata kupitia kipindi hiki moja kwa moja katika muji wa Kinjasa, muji mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Katika mwezi huo ukikoma na kuendelea kukifonenifoneni, mwisho wake nawatakia siku ya Merry Christmas. Mimi ni Rodrig Mumbere Vutala, nikiwapongeza kwanza wasikilizaji na wapasi habari wote kutoka Sauti Amerika huku Marekani na katika bara zote zinazopeperusha matangazo thabiti ya Sauti Amerika, nikiwatakia sikukuu njema wazazi yangu hasa huko mashariki mwa DRC hapa mjini Kinshasa, nikiwatakia Merry Christmas Baba Kachuva Jerome, Zawadi Kinyoma, Janti Gislen, sikukuu njema ya Merry Christmas na mwaka mpya wa 2021. Asante sana wasikilizaji wetu kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Basi moja kwa moja, kabla ya kukamilisha mara ya Kerry, What I want for Christmas is you mwaka mpya nibapasha habari yote ya mji ya Kisangani na pale bapasha habari ya RFM TV Radio Television. Natuma tena salamu ya Christmas na mwaka mpya kwa Maglo wa Bulunda, wa warafiki yangu Patrick Mangala na JC Fundi, kweli kweli kweli kweli kweli kweli. Asante asante asante sana kwa wasikilizaji wote ambao mnatufuata. Lakini tunaomba tunaomba radhi kwa kukata huu muziki tunajua kwamba watu wengi walikuwa wamefurahi, lakini ndio hivyo, muda unatuweka uh, chenga kweli <laughs> mimi niite Oser Malivika niliyekuandalia salamu hizi kutoka katika mji wa Goma, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nawatakia sherehe njema za Krismas pamoja na mwaka mpya kwa wasikilizaji wetu wote wenye kupatikana kanda ya maziwa makuu, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ambako tunasikika katika sehemu nyingi na vile kule Afrika Mashariki. Nikurejeshe katika mikono ya Sande Shomari akiwa katika studio zetu, lakini bila kumsahau kiongozi Mwamoyo Hamza ambaye ndiye mkuu wa idhaa yetu ya Kiswahili, Hadija Riami, Meri Mugawe, namwona Shakuru pamoja na Bwire. Asante sana Bwire Mkamiti pamoja na Aida wote nasema mnawatakia mwaka mpya nam. Asante sana. Basi msikilizaji, kufikia hapo tunakamilisha sehemu ya kwanza ya salamu zako za Krismas na kushukuru sana mwenzangu kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mzee wa kazi Austere Malivika, kwa kushirikiana nami katika sehemu hii ya kwanza. Nikushukuru pia msikilizaji kuwa nasi, usikose kusikiliza sehemu ya pili, ambapo unaendelea kufurumusha salamu na muziki kutoka hapa, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa heri kwa sasa, tukutane katika sehemu ya pili kwa mtandao wetu www Karibu, karibu, karibu msikilizaji! Ukisikia hivyo, basi ni mambo ya salamu na muziki, ni kipindi maalum kabisa cha salamu na muziki siku ya Krismas hii leo. Msikilizaji, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu, jina ni Sunday Shomari. Karibu msikilizaji, twende pamoja bila kupoteza wakati. Naanza nawe Ganya Charles Pereka, ukiwa wapi Kahama kule Shinyanga. Salamu zako za Krismas unasema ziende kwa baba yako mzazi Charles Pereka, mama yako Mary Ndudu, mke wako mpenzi Hoja Mashauri, watoto wako Pili, Jennifer na Sunday, ujumbe unawaambia unawapenda sana mambo mazuri kabisa hayo, msikilizaji. Moja kwa moja nakamata eh, kadi yake Kulwa Mahona ukiwa Mangungu, Igunga Chabura, salamu zako kwa wenzako Doto Mahona, Mahona Makungu wa Kisaki, Elia Yele Wambinga, Doim kama wa Igunga, Bahati Okech Maranzela Makunga wa Morogoro, Leticia Shilogele akiwa Igunga, wote hao nawaambia heri ya Christmas bila shaka. Basi, moja kwa moja, kabla ya kupata kibao cha muziki, Hedengasa unasema salamu zako kiwa Katavi ziende kwanza kwa hapo studio kwa mtangazaji, na kushukuru kwa njia mwenzangu. Anakuambia asante sana, msikilizaji. Pia unapenda kuafikia wachezaji wako, rafiki zako wengine Philbert Jonathan, Kenshambi za Moyoni Honga, Golgota Magambe, Juma Samson, Ngerere Alphonse, Ntinda Mkuu Ushirinde, Joseph Jila, Edward Kabamba, Deimwa Jafet, Maembe, Hamisi Pinga, Ngoma Juma, Sasika Masunga, Doto Omar, Saidi Masudi, napenda kumsahau vilevile Aloisi Mbuya, na mwisho unawambia furaha Mbuba akiwa Kayenze. Ujumbe unawambia nitafute kupitia namba yangu ya simu, jamani sana sana. Basi moja kwa moja tupulize na kutuliza makoo na muziki, ni kibao cha Crismas, hawa si wengine Kipindi ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA, kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Haya basi, tupate wengine wanaotuma salamu zao kwa njia ya simu kutoka kule nchini Kenya. Angu, Kenya jema, jema. kwa majina yangu naitwa Said Mulwa natoka maeneo ya Kinango pwani ya Kenya Kwale County. Nilikuwa natakia Krismasi njema mwaka mpya njema na kwa marafiki zangu Saidi Mwarimo, Sleman Kombo, Amina Kazungu, na Chai wa Mariswa nilikuwa nawatakia Christmas njema na mwaka mpya nikiwaambia washerekee Christmas na mwaka mpya kwa hali ya usalama na utaratibu na waache kukunywa pombe kupitia kiasi juu mwaka mpya ukaingia vibaya kwao mwaka mpya jina langu naitwa Shem na Buhani Haswa, ningependa kuwasii wale ndugu zangu ambao kwa sasa hivi wanasafiri katika huu msimu wa sherehe za Krismasi na kufunga na kufungua mwaka wa kufunga wa elfu mbili na ishirini na kuingia katika mwaka wa elfu mbili na ishirini na moja kwamba kile ambacho kidogo watakuwa nacho wajaribu sana kusambazia wenzao ambao hawana uwezo zaidi tena. Uangalie ile hela uko nayo itaweza kukukidhi katika mahitaji yako ya katika mwaka unaokuja. Kumbuka tumepitia hali ambayo si ya kuridhisha katika huu mwaka wa elfu mbili ishirini. Kumbuka kulikuwa na janga la korona. Kwa hiyo unapoenda, tumia hela yako vizuri. Ningependa kuwapatia heri njema, ndugu zangu, Joram ambaye yuko katika eneo la utawala kule Nairobi, ndugu yangu mwingine ambayo yuko katika eneo hili la Mombasa kule, na pia wazazi wangu ambao wako kule mashambani Western Nyanza, rafiki zangu wote popote walipo, wale ambao tunashirikiana kikazi nao, pia na kipenda kuwatakia kila la heri katika huu msimu zaidi kuangalia wenzenu ambao hawana uwezo wa kujipata wale ambao wamebarikiwa kwa njia moja au nyingine. kadi tunavyosherekea hizi sikukuu zetu na sherehe zetu, tuzingatie sheria zote ambazo zimewekwa na serikali kupitia wizara ya Afya, ili kwa pamoja tuwe tunasherekea sherehe hizi kwa baraka na ufanisi. Asante sana. Basi kutoka kule nchini Kenya tuleke hadi hapa Washington DC, kwa wasazaji wetu wa DMV kutoka kwenye diaspora nao wanasemaje? Naitwa Jeni Mwinuka kutoka Washington DC. Napenda kutuma salamu zangu kwa babangu na mama yangu Mr. and Mrs. Raphael James Mwinuka wakiwepo hapo Dar es Salaam, wadogo zangu wapendwa Mabula Mwinuka na Bakita Mwinuka wote pia wakiwepo hapo Dar es Salaam, dadangu mpenzi Dalia Mwinuka akiwepo hapo Dodoma, na bila kumsahau dadangu mpenzi kabisa Sila Mwinuka Mkusa, yeye akiwepo hapo mjini Arusha. Napenda kuwatakia Christmas njema wote na familia zenu na heri ya mwaka mpya. Beatrice Kilima, naishi Maryland, United States. Napenda kutuma salamu zangu za Christmas kwa familia ya Yuda Kilima na familia ya Andrea Mhando popote walipo Dar es Salaam. Nawatakia Christmas njema na mwaka mpya. Nawapenda sana. Naitwa Faith, uh, napenda kutuma salamu kwa familia yangu ya Dr. Jacob Abraham Sina iliyopo pale Dar es Salaam kutoka uh, Marekani na wasalimu na watakia heri ya Christmas. Merry Christmas everybody. Moja kwa moja basi baada ya kuwasikiliza sijuti hawa kwenye diaspora, tayari tupate kibao cha muziki kikitoka kwenye liemi ala day akishirikiana na Angela Kijo wanakuja na kitu shikere. Oh, shekere Asante sana, kibao machachari kabisa hicho, safi kabisa kinadada, hawa wawili machachari kweli kweli, barani Afrika, Yemi Anade. Uh, akiwa na mama mkongwe huyu kutoka Benin, kama mnavyomjua wenyewe, wale wataalam uh, wa muziki ya zamani uh, huyu mama amekaa kwenye muziki kwa muda mrefu sana, lakini siku zote bado bado anaendelea kutamba na sauti yake, bado ni murua kweli kweli. Msikilizaji uh, si mwingine huyu, uh, ni mwanamuziki machachari Angelic Kijo, sale sana basi baada ya kutoka huko, tupate tena salamu zako msikilizaji, na kwenda kwenye Facebook. Hapa nakutana naye Alfonsi Ntinda Mzindakaya, yuko kule kwa Champanda, Katavi unaomba salamu zako, nasema kwa kipindi hiki e, e, cha salamu ziende kwa ndugu jamaa na marafiki na watangazaji wote wa umemkumbuka pia mke wako Mama Fatina akiwa Tengeru, Arusha, na mtoto. Unasema huyu ni mama wa watoto wangu wa Moshi, Kilimanjaro, na marafiki zako wote. Bila shaka zamani yako Mbaga Karimu, napenda salamu zako zifikia Ramadhan Lekomba Fakara, Morogoro. Zingine kwa shemeji Abdul pamoja na Fatna Juma pamoja na Hasan wakiwa Tengeru, Arusha. Ujumbe unawambia sikukuu njema kwenu wote. Bila shaka Nduayo Silva wadodoma kule Tanzania, unasema zako salamu na kwa mpenzi wako e, Misheline na marafiki zako wote na wadogo zako wote, e, bila kusahau unasema kule Makamba Nyanza unawatakia wote heri ya Christmas. Bila shaka e, zamuni yako Kalabaga, unajiita mjukuu wa Marangu Buziku ukiwa Bariadi kule Tanzania salamu zako zinaenda kwa wafuatao Grace, Simon, Seni, Sayenda Mabula Kumsau Ntemiseni Savi Bogalenga. Unamkumbuka Fulbert Jonathan Edward Mayenga Fikiri Dario Gakala Sombi Ntemi Masumbuko, wote hawa wanawatakia heri ya Krismasi bila shaka. Zamuni yako King Majuto, mambo namna gani? Unasema ukiwa Geita kule unapeana salamu zako kwa Gorigota Makono Magabe e, Mariamu Lete Magula Solomon Njiku, huku msahau Mwalimu Stephen, eh, James Katia, Paul Gwisha, Masigiriko, Julius na King Sofa wanasema yuko Nyegezi kule Mwanza. Salamu ni ya nani? Ndege Machambani. Kutoka wapi? Kuli wanasema changamkeni Uvinza Kigoma Tanzania. Haya, salamu zako toka Kigoma kwa wenzako George Ila Gila, na mkumbuka Samson Juma Ngidere, Charles Jumanne, au fundi simu Rashid Ila Gila. Uh, Shabani Mihambo, Shabani Majaliwa, William, huku msahau Yegela Ngusi Malunde. Pia amemkumbuka Yumbo Swale, Doto Masilamba, Yohana Buyunga Nkinda, Amos Jr. Pia wamewataja Ndege Machambani, Mwetamba Jr, Kisandweja, Deus Paul Malimi na Jangala Bugumba. Moja kwa moja basi tuangalie kwenye muziki. Bonyem anakuja na Marys Boychild. Unawajua Bonyem, nakumbuka hicho kitu, pata vitu Dar es Salaam Tanzania. Mambo mazuri, salamu zako wanasema hii leo ziende kwake Hamisi Shaban Churi, Churi Agatha Mbale, Juma Dunga huku, Msaau Mudi Katalai, uh, Chelsea pia, Ali Mrangi Gijiri Mresa. Bila shaka Patrick Uredi Ibn Yasin wa Baraka, Fizi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, salamu zako pa zimefikia Mahuridi akiwa Baraka, baba mke wako Almasi akiwa Bujumbura, Burundi, baba yako Semwa akiwa London, nasema mke wako Kursumu akiwa Baraka, wote hawa wanasema atokea heri ya Christmas. Bila shaka zimefika Richard Paul tokea Igunga, Tabora. Salamu zako za Krismas hii leo unapenda zidi kwake Frederik Dui, Mkama Kiregunga, Mkuyu Shilinde Gazungu, huku msahau Doto Mahona, Kulwa Mahona, Idi Junior, Fezi Felix, pia mewakumbuka Babu Magembe Mwenda, huku msahau Divumi Lelata, Sadiki Msoma, Denis Fundi, Hedi Ngasa, Saidi Kazomba Junior, bila kuwasahau Mashawa Buha wanamwita huyu mtu mmoja mwenye majina mengi <laughs> kazi kwelikweli, kweli hii. Msikilizaji, nairudi nandi bila kumsahau msikilizaji. Kama unafungua radio yako, kipindi ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo ni mazuri siku ya Krismasi, msikilizaji Antidiasi Bamba Mlokozi, Salamu zako zifikie Richard Julian, Ravius Rebukaza, Geoffrey Liberius Ana Creti. Unasema hawa wote umewakumbuka katika siku hii ya sikukuu ya Krismas. Basi nakamilisha na nani hapa, nakamilisha nawe Samuel Maina ukiwa Nairobi kule nchini Kenya. Salamu zako zani kwake, unasema Magreci Karich, Beti Maina, watoto wako, ndugu jamaa na marafiki, unasema wote wakiwa kondameti Kirengeti, jimbo la Nakuru kule nchini Kenya. Basi moja kwa moja, msikilizaji, nikiwa nakamilisha kamilisha hizi salamu zenu, hali kadhalika kukamilisha hii sikukuu ya Krismas salamu hizi, basi tusindikize e, na kibao cha mkongwe wa muziki kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, akiwa na kijana machachari na mkongwe wa muziki kutoka kule nchini Tanzania, Diamond Platnumz akiwa na mzee mzima Koffi Antoine Olomide <laughs> Hey, mambo yanakuwa ni makubwa kwelikweli hapa. Unakuja kili chao ambacho kimetoka sio siku nyingi lizopita. Kibao hichi kinaitwa w wengi, najua mnakipenda kitu hichi. Basi tukamilishe salamu na kitu hicho w mambo mayopata vitu msikilizaji langu, jina Sandee Shomari na kutakia Christmas.